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WAKFU;

ZOOR

Ninaweka Wakfu kitabu hiki muhimu kwa
Mabinti, kwa Umaalumu na Umahususi
kwa Binti yangu na Mwanangu Kipenzi
Darlene Elihuruma Maruma.
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SHUKRANI;

ZOOR

Namshukuru Mungu-Baba katika
Jina la Yesu kwa Uwezesho wa Roho
Mtakatifu katika Uandishi wa
Kitabu hiki.

Naishukuru Familia yangu kwa
kuwa nami katika Utumishi huu.
Nawashukuru Viongozi wenzangu
wa YOL Katibu Mkuu Ambwene
Nkwera na Mhazini Esuvath Mollel
kwa kuwa nami katika kufanikisha
kazi hii.

Nawashukuru Mabinti wote
walionipa shuhuda na shukrani na
kunitia moyo wa kuandika tena.
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DIBAJI;

ZOOR

aisha yangu hapo nyuma
hayakuwa  mazuri,  maana
yalikosa ushuhuda na hayakuwa

na uhalisia wa MUNGU ndani yake. Nikwa
sababu nilifanya mambo mengi ya kijinga,
na yote hayo yalitokea sio kwa kupenda ila
ni kwa sababu nilikuwa na ujinga mwingi.
Yaani sikuwa nafahamu vitu vingi vya
muhimu, na nilikosa mafundisho mengi
sahihi kuhusu maisha.

Nilikuwa msichana mjinga kwa sababu
nilifanya mambo mengi nisiyo na uelewa
nayo, na mengi pia sikufahamu madhara
yake, na hayo yote yalinipelekea kufanya
uovu mwingi ulioniumiza sana.
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Mengi niliyoyafanya yalitokana na sababu
kwamba nilijali hisia zaidi bila kujua
uhalisia uliopo kwa maisha yangu ya
baadae. Nilijikuta napelekwa na upepo, na
kufanya kila litakalokuja mbele yangu au
kwenye akili yangu bila hata kufikiri au
kutaka ushauri, lakini baada ya hapo nilijuta
sana na mnoo!.

Nilishindwa kujali kesho yangu, zaidi sana
nilishindwa hata kujua na kujali thamani ya
usichana wangu, na ndio sababu kubwa ya
mambo yote yaliyofanyika.

Wasichana wengi sana hawatambui
thamani ambayo MUNGU ameweka ndani
yao, bali wanaishia kupenda na kujali
visivyofaa tena vya muda mfupi, na baadae
kupoteza kabisa mwelekeo. Wasichana
wengi siku hizi tunajali pesa na
tunasukumwa na ushabiki na hisia pia, ndio
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maana tunashindwa kuepuka kufanya
mambo mabaya ambayo kwa namna moja
au nyingine yanatupoteza.

Kitabu hiki cha “Msichana Mjinga”
kimeeleza wazi uhalisia wa msichana
mjinga kama ilivyokuwa kwangu, lakini pia
kimetoa mafunzo na maarifa zaidi ya
kumbadilisha msichana mjinga. Lengo kuu
ni kumuonyesha na kumrejeshea thamani
yake na kumsogeza karibu na MUNGU,
kwani kimejumuisha mafundisho
yatokanayo na Neno la Mungu.

Nikualike msichana mwenzangu uliyepo
shuleni, chuoni, mtaani hata kazini katika
kukisoma kitabu hiki Kizuri kitakachokupa
maarifa ya kutosha na kuondoa ujinga
ulioko akilini, na hatimaye urudishe ile
thamani yako iliyopotea na uondoe ule ukale



uliokuwa ukiishi ndani yako Kkupitia
mafundisho na Nguvu ya Neno la Mungu.

Nikutakie shule njema, bila kusahau
kumuomba Roho Mtakatifu akusaidie katika
kuelewa mafundisho yote na akupe
Mabadiliko na Urejesho katika Jina la
Yesu!, AMEN!.

Ms Esuvath Richard Mollel.

Machi, 2020
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TAFAKURI;

ZOOR

“ Maana katika dirisha la nyumba yangu
Nalichungulia katika shubaka yake;
Nikaona katikati ya wajinga,
Nikamtambua miongoni mwa vijana,

Kijana mmoja asiyekuwa na akili, ...”

Mithali 7:6,7.

l ' najua bhana hili jambo lililomtokea
Suleimani, lilinitokea na mimi pia,
sema tofauti yetu ni kwamba yeye

aliona kupitia dirisha la nyumba yake ILA

mimi nimeona kupitia uzoefu wa maisha

niliyoishi. Yeye alimuona kijana wa kiume,

ILA mimi nimemuona msichana. Na huyu

msichana niliyemuona mimi nilionelea jina

litakalomfaa vizuri na kumtoshea ni

MSICHANA MJINGA.
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Msichana Mjinga sio jina baya sana kama
unavyofikiria, Ujinga ni kutojua jambo/
mambo/ Kkitu fulani hasa unachopaswa
kujua. Mtu huwa mjinga kwa vyale
asiyoyafahamu au kutokuwa na uelewa
nayo.

Huyu Binti au Msichana niliyemuona mimi
na hasa kwa yale aliyokuwa anayafanya na
vile alivyokuwa anaenenda, niligundua kwa
haraka kwamba kuna mambo mengi alikuwa
hayafahamu au hana uelewa nayo, na hii
ndiyo sababu alikuwa anafanya
alichokifanya bila kujali.

“Pokea mafundisho yangu, wala si fedha,
Na maarifa kuliko dhahabu safi. Maana
hekima ni bora kuliko marijani; Wala

vyote vinavyotamanika havilingani nayo.”
Mithali 8:10,11.
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Basi na Mimi nikadhamiria kwamba
nisiishie kumuona tu na kuumia, badala
yake nikanuia nimuite nimuweke chini, na
kisha nimuonyeshe UJINGA wake, pamoja
na kumpa ufahamu utakao msaidia
kuondokana na huo UJINGA.

Msichana Mjinga niliyemuona mimi
alikuwa mmoja tu ILA najua anawakilisha
au anatoa taswira halisi ya mamia kwa
maelfu ya mabinti wengi ambao UJINGA
umekuwa  ukiwagharimu, ukiwatesa,
ukiwahuzunisha na hata kuwarudisha
nyuma. Wasichana wengi kwa kukosa
hekima na ufahamu sahihi wamekuwa
wakiishi maisha ya kubahatisha na
kupapasapapasa, na wamekuwa
wakijigonga na kuambulia maumivu makali.

Huyu Msichana Mjinga mmoja niliyemuona
Mimi nilipata nafasi ya kuketi nae na
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kuyajenga kwa kina, na kwa kweli baada ya
mazungumzo yetu maisha yake
yamebadilika kabisa kabisa. Na kwa sababu
ni ngumu kuketi na kila msichana mjinga,
Mimi kaka yenu nikasema nizungumze na
ninyi kupitia maandishi haya murua.

Kuna tabia nyingi nimeziandika ndani ya
kitabu hiki zinazoonyesha UJINGA katika
namna mbalimbali, ikiwa kuna namna aidha
moja au mbili ambazo umekuwa ukiishi
hivyo pia ,basi na wewe ni MSICHANA
MJINGA katika hilo. Unachopaswa kufanya
ni kukubali ujinga wako, na kuamua kufuata
kanuni za mabadiliko zilizoainishwa ndani
ya kitabu hiki ili uondokane na huo ujinga.

“ Enyi wajinga, acheni ujinga, mkaishi,
Mkaende katika njia ya ufahamu.” Mithali
9:6
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HATAKI WALA HAPENDI
KUJIFUNZA

ZOOR

1 Wakorintho 8:2 “Mtu akidhani ya kuwa
anajua neno, hajui neno lo lote bado, kama
impasavyo kujua.”

Warumi 1:22 “Ingawa wakijidai kuwa
wenye hekima, wakawa wajinga.”

sichana Mjinga ni yule ambaye
hapendi wala hataki kujifunza.
Huwa anadhani tayari anajua

kila kitu. Hana kabisa muda wa kujifunza na
kudadisi masuala mbalimbali
yanayomuhusu. Na hata ikitokea unajaribu
kumueleza juu ya jambo fulani ambalo
unaona kabisa kwamba halijui na
litamgharimu, bado ataonyesha kudharau
ama kutokukusikiliza kabisa.
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Nguvu ya mtu kuzishinda changamoto za
kila siku maishani ni MAARIFA. Mtu
mwenye maarifa ni mtu asiyezuilika na
asiyewezwa kwa urahisi.  Unapojua
UKWELI au UHALISIA juu ya jambo
fulani, hilo jambo kamwe haliwezi
kukusumbua. Wasichana wengi
wanaumizwa na kuteseka kila leo, kwa
sababu tu hawajui uhalisia na ukweli wa
mambo. UJINGA umewagharimu
wasichana wengi kwa sababu ni wazito sana
kwenye kujifunza. Unapoleta majivuno na
kufikiri kwamba unajua kila Kitu, na
kudhani kwamba uko sahihi kwenye kila
kitu, utaangukia pua na kuishia maumivu,
majuto na mateso.

Mithali 22:3 “Mwenye busara huyaona
mabaya na kujificha, Bali wajinga
huendelea mbele wakaumia.”



“Mtu mwenye busara huona hatari na
kukimbia, bali mjinga huendelea mbele
kama kipofu na kuteswa nayo.”

Ni muhimu sana kwako kama msichana
uamue kujenga tabia ya kujifunza juu ya
mambo mbalimbali yanayohusu maisha
yako. Hakikisha kabla haujajiingiza kwenye
chochote uwe umepata muda wa kutosha
kujifunza juu ya hilo jambo. Kwa mfano
kabla hujajiingiza kwenye mahusiano ya
kimapenzi hakikisha una maarifa ya kutosha
juu ya hilo eneo, kabla haujaanza biashara
jifunze kuhusu biashara, kabla hujaamua
kufanya jambo fulani hakikisha una maarifa
ya kutosha juu ya jambo hilo.

Zipo njia nyingi mno za kukusaidia
uondokane na ujinga kwa kujifunza
yakupasayo. Mfano njia rahisi ni kwa
KUWAULIZA waliokutangulia kwenye
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hilo eneo na wakafanikiwa.
Haitakupunguzia chochote unapouliza zaidi
sana itakuongezea, hata  Waswabhili
waliwahi kusema KUULIZA SIO UJINGA.

Mithali 1:4,5 “Kuwapa wajinga werevu, na
kijana maarifa na hadhari; mwenye
hekima asikie na kuongezewa elimu, na
mwenye ufahamu ayafikie mashauri yenye
njia.”

Anza kujenga tabia ya KUSOMA VITABU
sahihi kuhusiana na mambo mbalimbali ya
maisha yako. Wekeza muda wa kutosha
kujifunza MAANDIKO MATAKATIFU
yaani BIBLIA, hakuna kitabu bora duniani
kitakachokuvusha kwa uhakika kama hiki.
Nunua na soma vitabu mbalimbali kuhusu
biashara, mahusiano, fedha, afya, na nyanja
mbalimbali za maisha.



Mithali 4:7 “Bora hekima, basi jipatie
hekima; Naam, kwa mapato yako yote
Jipatie ufahamu.”

Siku zote maarifa ni gharama, kuanzia
fedha, muda na mengineyo. Pia jenga tabia
ya kuhudhuria semina, makongamano,
warsha na mikutano  mbalimbali
itakayokusaidia kupata maarifa ya kutosha
juu ya mambo mbalimbali. Usisahau pia
kwamba unaweza kujifunza  kupitia
mitandao mbalimbali mfano Youtube na
nyinginezo.

Msichana mwenye MAARIFA ni Msichana
mwenye Nguvu ya kuzishinda Changamoto,
vikwazo na vizuizi mbalimbali. Na kamwe
usisahau kwamba kuwa na MAARIFA tu
haitoshi bali kuyaweka MAARIFA Kkatika
vitendo ndiko kunakokupa nguvu vya
kutosha.



Nakuombea uondokane na hali vya
kutopenda kujifunza, wasichana wengi
wamedanganyika na kuumia kirahisi kwa
sababu tu hawakutaka kujifunza, na ujinga
wao uliwagharimu.  Isitokee  kwako
ukadhania unajua sana halafu mwisho wa
siku ukaungua na jua. Biblia inasema
mwenye busara (maarifa) huiona hatari
akajificha, bali mjinga huendelea mbele
akaumia. Kama unajua unajua, na kama
hujui hujui tu. Usilete mbwembwe na
maigizo mwisho wa siku ukaambulia
maumivu. Nasisitiza JIFUNZE JIFUNZE
JIFUNZE JIFUNZE, itakusaidia sana.



ANAJENGA MCHANGANI
BADALA YA MWAMBANI!

ZOOR

l ' imara wa nyumba au jengo lolote
ni MSINGI. Hata kama nyumba
ingekuwa na muonekano mzuri

kiasi gani, kama msingi wake ni mbovu au

dhaifu ipo siku tu hii nyumba na uzuri wake
wote ITAANGUKA na mahali pake
pasionekane tena. Kadhalika na msichana
ambaye amejenga maisha yake kwenye
misingi  mibovu, msichana ambaye
ameweka tegemeo na tumaini lake kwenye
muonekano, elimu na watu flani flani.
BIBLIA inatufundisha hivi;

Mathayo 7: 24 — 27 “Basi kila asikiaye
maneno yangu, na kuyafanya,



atafananishwa na mtu mwenye akili,
aliyejenga nyumba yake juu ya mwamba,;
mvua ikanyesha, mafuriko yakaja, pepo
zikavuma, zikaipiga nyumba ile, isianguke,
kwa maana misingi yake imewekwa juu ya
mwamba. Na kila asikiaye hayo maneno
yangu asiyafanye, atafananishwa na mtu
mpumbavu, aliyejenga nyumba yake juu ya
mchanga; mvua ikanyesha, mafuriko
yakaja, pepo zikavuma, zikaipiga nyumba
ile, ikaanguka; nalo anguko lake likawa
kubwa.”

Msichana mjinga hana tofauti sana na huyo
bwana ambaye alijenga nyumba yake
mchangani, na yalipomkuta makubwa
akaanguka na tena anguko lake likawa
kubwa. Nikuulize swali rahisi tu NI NANI/
NINI NDIO MSINGI/ TEGEMEO LA
MAISHA YAKO? NI NINI/ NANI NDIO



HASA HAKIKISHO LA MAISHA
YAKO?.

Majibu ya haya maswali ndiyo yatanisaidia
kujua kama wewe ni Msichana Mjinga au
la! Biblia inasema hivi “Na dunia inapita
pamoja na tamaa zake, bali ayafanyaye
mapenzi ya Mungu adumu hata milele.”
Ikiwa umeweka tumaini lako ama ikiwa
umejenga msingi wako juu ya watu au vitu
ni wazi hauna tofauti na huyu bwana

aliyejenga mchangani.

Nisikilize kwa umakini sana, Msichana
asiye mjinga namfananisha kwa 100% na
huyu bwana aliyejenga juu ya Mwamba. Ni
msichana anayejua na kutambua kwamba
chanzo/ msingi/ asili ya uhai/ maisha/ uzima
wake ni Mungu Baba katika Jina la Yesu. Na
kwa hiyo ameyatoa/ ameyakabidhi/
ameyaunganisha maisha yake na Mungu, na
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anachokifanya ni kumpenda, kumtii na
kumheshimu Mungu kwa kila hatua ya
maisha yake sawasawa na NENO LA
MUNGU.

Na hii ndio sababu hata anapopitia
changamoto na vishawishi mbalimbali vya
maisha na ujana, bado hawezi kutetereka
kwa sababu amejenga juu ya mwamba.

Nakushauri leo, Chagua kujenga juu ya
Mwamba ambapo ndipo penye uhakika wa
maisha yako ya sasa na Yya baadae.
Nakuhakikishia hautajutia uamuzi huu
ambao utabadili kabisa uelekeo wa maisha
yako. Hongera kwa KUOKOKA.



ANAAMINI HISIA KULIKO
UHALISIA!

ZOOR

asichana daima huongozwa/
huendeshwa kwa HISIA. Hii ni
ASILI yao. Mara nyingi

chochote kinachokuja mbele yao hukikabili
kwanza kwa HISIA. Hata na hivyo HISIA
sio mbaya, japo kuamini kila HISIA ndio
mbaya. Msichana Mjinga ni yule
anayeamini kila HISIA hata kama anaona
kabisa kuna UHALISIA katika hilo jambo.
Mara nyingi hata kama Kkitu Kkilianzia
kwenye HISIA, kwa kadri muda unavyozidi
kwenda lazima kuna viashiria vitaanza



kuonekana juu ya UHALISIA wa zile
HISIA.

Ni vizuri uelewe kwamba sio kila HISIA
uliyonayo inaweza kuwa halisi au sahihi.
Mimi nimeona mabinti wengi wakiumia
kwa sababu tu waliziamini na kufuata
HISIA zao, wakijidanganya wanafuata
mioyo yao.

Mithali  18:13 “Yeye ajibuye kabla
hajasikia, Ni upumbavu na aibu kwake.”

Niwazi kama msichana kila wakati atakuwa
na HISIA, lakini nikutahadharishe kwamba
JIPE MUDA kabla ya kuamini hizo HISIA.
Nimewaona wengi ambao walikutana na
WAVULANA kwenye mazingira flani
flani, na hiyo ikawafanya kwa HISIA zao
wawaamini kwa ghafla, na wakaingia nao
kwenye mahusiano na matokeo yake
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wakaishia MAUMIVU makali. Wapo
waliowaamini watu kwa ghafla kwenye
biashara na mwisho wa siku wakaambulia
HASARA. Wapo waliojenga urafiki na
watu kwa ghafla bila kuwafahamu vizuri,
baada ya muda mchache wakavuna
USALITI.

Achana kabisa na dhana za kuamini mara
MOYO au HISIA zako kwa haraka,
UAMINIFU unapimwa na unajengwa na
MUDA. Kuhisi tu hakutoshi kutoa majibu
ya mwisho wa usahihi wa jambo. Na ndio
maana wataalamu wanashauri pia kwamba
ukiwa na furaha sana USITOE AHADI, na
ukiwa na huzuni au hasira sana USIFANYE
MAAMUZI. Hisia zina ladha ya pekee
kwenye nafsi ya mtu, ila ukiziruhusu
zikuendeshe au  zikutawale  utapata
MAUMIVU, MAJUTO, HASARA na



LAWAMA Kkila wakati. Narudia tena na
tena JIPE MUDAI

Hizi mambo za kuwa na HISIA KALI
mpaka uache AKILI, na wengine hata
kumuomba Mungu hamuamini tena ni hatari
sana. Mambo ya kudumu na yenye thamani
hayajengwi Kkirahisi.

“Naamini ni  Mwanaume anayenifaa,
anaonekana ni HUSBAND MATERIAL,
Naamini hii biashara ina faida sana,
Naamini kwa anavyoonekana ni rafiki
mzuri. Nilivyomuona tu moyo wangu
ukaniambia huyu ni MUMEO. Unajua ni
Mtumishi wa Mungu hawezi kuwa kama
wanaume wengine. Ujue anafahamiana na
kakaangu na wanasali wote, hawezi
kunirusha n.k n.k n.k”



ACHANA NA HISIA, JIPE MUDA ili
upate UHALISIA.

HISIA zinaweza kukupa RAHA, kumbe
UHALISIA wake ni KARAHA.



HAJUI WALA HAJALI
CHOCHOTE KUHUSU KESHO
YAKE!

ZOCR

sichana mjinga anaona mwisho
wa pua yake na si zaidi ya hapo.
Huwa anaitumikia siku tu baada

ya hapo hana cha kupoteza. Akishaamka,
akafanya usafi, akaoga, akavaa, akajipodoa,
akajua anakula nini, na akawa na kifurushi
cha data kwa simu yake NA ana muvie au
series ya kuangalia, SIKU IMEISHA.

Yaani hawazi chochote kuhusu kesho yake,
na haimsumbui sana kuhusu maisha yake ya
baadae. Kwake kila kitu ni SAWA.
Msichana Mjinga hana TASWIRA wala
PICHA yoyote juu ya maisha yake ya
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baadae. Na ndio maana anaweza kufanya
jambo lolote wakati wowote bila kujali
chochote. Kwenye akili na fikra zake hajui
kwamba kila LEO inajenga KESHO.

Ikiwa  hauna  NDOTO, MAONO,
MALENGO au MIPANGO juu ya maisha
yako ya baadae kuanzia mwaka 1, miaka 3,
miaka 5 na kuendelea, anza kujitazama
kama Msichana Mijinga na asiyejielewa.
Maandiko Matakatifu yanasema hivi;

Mithali 29:18 “Pasipo maono, watu
huacha kujizuia; Bali ana heri mtu yule
aishikaye sheria.”

Ukiona msichana anaishi maisha ya sukuma
siku, na Kkujiachia bila nidhamu na adabu,
elewa moja kwa moja kwamba huyo
msichana hajui wala hajali kuhusu kesho
yake. Kwa mtu yeyote anayejali KESHO/



UBAADAE wake, ni lazima awe na
NIDHAMU ya namna anavyoitumia LEO
yake. Na daima hujiwekea MIPAKA na
MISIMAMO juu ya nini afanye na nini
asifanye. Na ukitaka kujua kesho ya mtu
itakuwaje, angalia kwa umakini namna
anavyoitumia leo yake.

Msichana ambaye hajajiwekea Malengo
wala vipaumbele, tena asiye na NDOTO
wala shauku ya kufika mahali flani na kuwa
mtu fulani, ni aina ya msichana anayeweza
kufanywa chochote mahali popote MAANA
hana sababu ya kujizuia wala kujidhibiti.

Msichana asiyeanza kujiona LEO mke wa
mtu mwenye heshima NA mama wa watoto
mwenye nidhamu, tena mwanamke wa
mfano kwenye jamii, kamwe huyu msichana
hawezi kujizuia. Na ikumbukwe tu kwamba
KILA tunachokipanda leo ni dhahiri

18



kwamba tutakivuna kesho. Msichana
ukipanda uvivu, uzembe na kutojali utavuna
UMASIKINI, lakini pia ukipanda ufuska na
uasherati utavuna Mimba, UKIMWI na aibu
pale baadae.

Usichana unapita, Urembo unapita, Uzuri
unaisha, na siku na miaka inakwenda. Amka
toka usingizini, Shtuka na Chukua hatua.
Wewe ndio mchoraji pekee wa ramani ya
hatma ya maisha yako, Chora ile Ndoto
kubwa na nzuri. lwekee malengo, mikakati
na mipango ya kuifikia. Na anza kuitumia
leo vizuri kwa ajili ya hiyo kesho yako
njema. Ninaamini umenielewa vizuri
msichana, Usije kusema SIKUAMBIWAL.



ANAHANGAIKA NA
MUONEKANO WA NJE
KULIKO TABIA!

ZOCR

isikilize binti, Unajua kuna vitu
N vya muda mfupi na kuna vitu vya

kudumu. Kuna mambo ya muhimu
na kuna mambo ya lazima. Wengi wa
mabinti wa leo wanahangaika sana na
muonekano wao wa nje, na huko ndiko
wanakoekeza muda, fedha na akili zao.
Yaani kila wakati mtu anawaza atavaaje,
atasukaje,  atapunguzaje  tumbo  au
ataongezaje hiki au Kkile. Nguo gani
itaendana na ile, mafuta gani yataondoa hiki
au yataongeza kile. Viatu gani vitaendana na
nguo ile, mshono gani utabamba zaidi. Simu
gani ndio itaendana nae na ataipataje. Yote
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katika yote ilimradi tu na yeye aonekane
kwa namna ya nje kwamba ni wa kisasa na
anapendeza. Mtume Petro kwa kuongozwa
na Roho alisema hivi;

1 Petro 3:3,4 “Kujipamba kwenu, kusiwe
kujipamba kwa nje, yaani, kusuka nywele;
na kujitia dhahabu, na kuvalia mavazi;
bali kuwe utu wa moyoni usioonekana,
katika mapambo yasiyoharibika; yaani,
roho ya upole na utulivu, iliyo ya thamani
kuu mbele za Mungu.”

Naomba nisieleweke vibaya, sijasema
usipendeze ama usionekane nadhifu, ila
ikiwa utatumia muda wako wote kuyawaza
na kuyahangaikia haya, basi ni wazi wewe
ni Msichana Mjinga. Maisha ni zaidi ya vile
watu wanavyokuona kwa namna ya nje,
maisha ni zaidi ya mavazi, fasheni na
mitindo.



Baadhi yenu mnaonekana mnapendeza kwa
nje ILA sasa kichwani hamna kitu. Wengi
wenu mnapendeza ILA tabia zenu ni mbaya
zisizoelezeka. Wengi wenu mnapendeza
ILA hamjui lolote kuhusu kesho yenu.
Wengi wenu mnapendeza lakini hamna
Mungu ndani yenu na ndio maana
mnasumbuliwa na manguvu ya giza kila leo.

Hii ni habari njema kwako ambayo
itakuondolea huo ujinga, MUONEKANO
haudumu na utakupa mvulana wa kulala nae
na kula nae maisha kwa muda mfupi ILA
TABIA itakupa mume wa maisha yako yote.
MUONEKANO utakupa sifa za muda mfupi
ILA TABIA itakupa sifa za kudumu maisha
yako yote. Na sasa ushauri wa bure ni huu
hapa, badala ya kuwekeza muda ,fedha na
akili  kwenye MUONEKANO, wekeza



muda, fedha na akili yako kwenye kujenga
na kuboresha TABIA NJEMA.

Badala ya kufikiria sana mavazi, urembo,
makeups, nywele, mafuta na manukato
ANZA kufikiria vile utajenga upendo,
utulivu, upole, bidii, malengo, utakatifu na
unyenyekevu.  Nataka  nikuhakikishie
kwamba TABIA njema na MUONEKANO
mzuri utakufanya uwe bora na wa thamani
sana, ILA MUONEKANO mzuri bila
TABIA njema vitakufanya uwe wa
kutumika na kutupiliwa mbali.

AMUA LEO, AMUA SASA, ANZA LEO,
ANZA SASA kujipamba kwa TABIA
njema na maadili mema.



HAJUI KUWA MUDA
HAUMSUBIRI!

ZOOR

Zaburi 139:16 “Macho yako yaliniona
kabla sijakamilika; Chuoni  mwako
ziliandikwa zote pia, Siku zilizoamriwa
kabla hazijawa bado.”

l ' kweli ambao inawezekana
hauufahamu ni  SIKU ZAKO
ZOTE za kuishi zilishaandikwa

kitabuni mwa Mungu kabla hata

haujazaliwa. Na kwa hiyo fahamu ya
kwamba  MAISHA vyako yamepimwa
kwenye MUDA. Unapochezea MUDA
wako maana yake ni kwamba unachezea

MAISHA vyako. Ni muhimu ufahamu

kwamba hautaishi milele, kama ambavyo



ulizaliwa siku moja kadhalika utakufa siku
moja.

Na mabinti wengi hawafahamu kwamba
Mungu aliwaleta duniani kwa kazi au kusudi
maalumu, na hilo kusudi alilipa muda
maalum wa kulitimiza. Muda uliopewa
kuishi ndio muda haswa unapaswa kuutumia
kwa KUSUDI LA MUNGU.

Mhubiri 3:1 “Kwa kila jambo kuna majira
yake, Na wakati kwa kila kusudi chini ya
mbingu.”

Mhubiri 3:11 “Kila kitu amekifanya Kizuri
kwa wakati wake; tena ameiweka hiyo
milele ndani ya mioyo yao; ila kwa jinsi
mwanadamu asivyoweza kuivumbua kazi
ya Mungu anayoifanya,tangu mwanzo
hata mwisho.”



Fahamu kwamba huna muda wa kufanya
kila kitu ILA unao muda wa Kkutosha
kufanya yale ambayo Mungu amekuletea
duniani kuyafanya. Muhimu ni kutambua
wakati na majira sahihi, wa kufanya jambo
sahihi kwenye eneo sahihi na kwa usahihi.
Na kitu kizuri alichokifanya Mungu ni kule
kufanya kila kitu kuwa Kizuri na sahihi kwa
wakati wake.

Wasichana wengi wajinga huwa wanadhani
wana muda wa kutosha kuchezea na kufanya
tu mambo wanayoyataka yasiyo na maana
wala faida, pasipo kujua kwamba
wanachezea maisha yao. Haitatokea hata
siku moja MUDA ukakusubiri, jifunze
kufanya mambo sahihi kwa wakati sahihi
vinginevyo majuto ni mjukuu. Wakati wa
kusoma SOMA, Wakati wa kujiandaa
JIANDAE, Wakati wa kuomba OMBA,



Wakati wa kuolewa OLEWA. Komboa
wakati,

Waefeso 5:16 “mkiukomboa wakati kwa
maana zamani hizi ni za uovu.”

Maisha haya yamejaa Kkila aina ya
vishawishi na vipoteza muda. Ni vema
utambue  KUSUDI, MAONO na
MALENGO vyako na kisha weka
vipaumbele na ratiba maalumu vya
kuhakikisha haupotezi muda. Muda ni
rasilimali muhimu sana ambayo ukipoteza
hauwezi kuirudisha, ila ukiitumia vizuri ni
rahisi kufanikiwa.

Sikiliza Msichana, Acha kuchanganya
mambo, Acha kupoteza muda. Tulia,
Tafakari na Tumia muda wako vizuri ili
Mungu akuonekanie. Niliwahi kuwaambia
USIOLEWE kabla HAUJAOLEWA, Kitu



chochote kikifanyika nje ya muda wake
kinapoteza thamani na ubora wake.
Ninakuombea utambue NYAKATI na
MAJIRA Mungu aliyokupa ili ufanye kama
atakavyo Yeye.

Kumbuka MUDA WAKO ni MAISHA
YAKOL.



ANADHANI KUWA MSICHANA
NI KUWA DHAIFU

ZOOR

Waamuzi 4:14 “Debora akamwambia
Baraka, Haya! Inuka; maana siku hii
ndiyo siku ambayo BWANA amemtia
Sisera katika mkono wako..."

ebora, moja kati ya Waamuzi wa
Dkipindi kile ambaye peke yake

alikuwa ni Mwanamke. Kwenye
hiki kisa tunaona Baraka (Mwanaume)
akiwa na hofu na uoga kwenda kwenye haya
mapigano. Lakini Debora anamtia nguvu
Baraka katika BWANA kwa kumwambia
kishujaa HAYA! INUKA; na haishii tu
kumtia nguvu bali anakwenda pamoja naye.



Nataka ufahamu kwamba kuwa
MSICHANA (Mwanamke) si kuwa dhaifu,
na wala si kujiweka nyuma nyuma huku
ukiwa na fikra za kwamba kwa kuwa wewe
ni msichana hauwezi hiki wala kile. Ndani
yako iko Nguvu ya ajabu ya kutenda mambo
makubwa kwa uweza wa Mungu. Yako
mambo ya kutumia akili, hekima, maarifa,
ubunifu na ushawishi wako (asili) yako
kama mwanamke. Hebu angalia Abigaili
alivyomnusuru mumewe:-

1 Samweli 25:23 ""Ndipo hapo Abigaili
alivyomuona Daudi, alifanya haraka
kushuka juu ya punda  wake,
akamwangukia Daudi kifulifuli, akainama
mpaka nchi."

Hapa unaona Abigaili anamuokoa mume
wake NABALI (mpumbavu) pamoja na
nyumba yake dhidi ya mikono ya Daudi.
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Hekima na ufahamu wa huyu mwanamke
ulimfanya Daudi akaghairi kwenda kumuua
NABALI na nyumba yake yote. Nataka
uondokane na UJINGA na uanze kuona
nguvu uliyonayo kama mwanamke ya kuleta
MABADILIKO na MATOKEO chanya
kwenye maisha yako na wengine.

Weka mbali dhana na mtazamo potofu wa
kutoweza hiki au kile, na badala yake JITIE
nguvu katika BWANA na CHUKUA
HATUA. Nuia kufanya jambo, na anza hilo
jambo.

Angalia Mwanamke wa Mithali 31
Mithali 31: 11, 13, 16, 18, 20.

"Moyo wa mumewe humwamini, Wala
hatakosa kupata mapato. Hutafuta sufu na
kitani; Hufanya kazi yake ya mikono kwa
moyo. Huangalia shamba, akalinunua,
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Kwa mapato ya mikono yake hupanda
mizabibu. Huona kama bidhaa yake ina
faida; Taa yake haizimiki usiku.
Huwakunjulia maskini mikono yake;
Naam, huwanyoshea wahitaji mikono
yake."

Huyu alikuwa mwanamke
ALIYEJITAMBUA, pamoja na kuolewa
hakuishia kukaa tu nyumbani bali
ALIJIONGEZA. Dunia ya leo inahitaji
wasichana  walioamua  kuachana na
UJINGA na kuamua kuweka dhana potofu
pembeni, na badala yake wanatumia Kila
ambacho Mungu ameweka ndani yao
kuhakikisha kwamba wanaleta matokeo.
Hebu na wewe USILALE wala USIKAE
NYUMANYUMA bali kwa unyenyekevu
na umakini mkubwa iendee NDOTO na ile
SHAUKU iliyojaa moyoni mwako.



Kimsingi hakuna cha kukuzuia isipokuwa
WEWE MWENYEWE, Inawezekana
KUFANYA ZAIDI, Inawezekana kuwa
MFANO WA KUIGWA, na zaidi
Inawezekana kuwa KIELELEZO.

Ondoa dhana potofu ya kwamba, KUWA
msichana ni kuwa DHAIFU.



ANASHINDANA NA ASILI
YAKE, ANATAKA KUWA
MWANAUME!

ZOCR

ungu wetu ni wa ajabu sana
kiukweli, Ninapoangalia na
kujifunza kwa kina kuhusu

UUMBAJI, ninamshangaa sana Mungu.
Yeye mwenyewe alipomaliza UUMBAJI,
alitazama vyote alivyoviumba akaviona
kuwa vyema na vyenye kupendeza.

Halikadhalika ukiangalia namna ya ajabu
alivyomuumba Mwanaume na Mwanamke,
ni viumbe vya kuvutia sana. Hebu tuangalie
maandiko haya;

Mwanzo 2:18, 23 "BWANA Mungu
akasema, Si vema huyo mtu awe peke yake,
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nitamfanyia msaidizi wa kufananana naye.
Adamu akasema, Sasa huyu ni mfupa
katika mifupa yangu, na nyama katika
nyama yangu, basi ataitwa mwanamke,
kwa maana ametwaliwa katika
mwanamume."’

Mungu alijua tangu awali kabla hata
hajawaumba, ya kwamba ili Dunia iwe
mahali pazuri pakuishi lazima awepo
mwanaume na mwanamke. Na ndio maana
yeye mwenyewe akasema SI VEMA. Ni
hatari na janga kubwa sana kwa mwanamke
au mwanaume kukataa ASILI yake ya
mwanamke au mwanaume na kutaka
kulazimishia kuwa kinyume na uhalisia
wake. Unachopaswa kufahamu ni kwamba
ni Mungu mwenyewe alitaka na aliona
inafaa kulingana na kusudi alilokuleta
duniani kufanya, ya kwamba wewe uzaliwe



mwanamke. Na anasikia fahari kubwa kwa
wewe kuwa mwanamke.

Jambo baya lililoingia duniani leo na
linataka kuiharibu dunia, ni hili la baadhi ya
wanawake  kutaka kuwa  wanaume.
Wanaamua kuondoka kwenye misingi, asili,
nafasi na majukumu ya kike na kuanza
kulazimishia kuwa wanaume. Hii imekuwa
chanzo na sababu ya ugomvi mkubwa
kwenye NDOA na familia nyingi leo. Biblia
inasema hivi;

Mithali 17:14 "*Mwanzo wa ugomvi ni
kama kutoboa penye maji; Basi acheni
ugomvi kabla haujafurika."*

Kitendo cha mwanamke kutaka kumtawala
mwanaume ni kuondoka kwenye asili yake,
kitendo cha mwanamke kutaka kuwa
msemaji na kiongozi wa juu wa familia ni
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kumuondolea mwanaume uanaume.
Uongozi na Utawala wa familia ni asili ya
mwanaume  aliyoumbiwa na  Mungu
mwenyewe. Maandiko yanasema enyi
WAKE watiini waume zenu, hii maana yake
ni kujitiisha na kujinyenyekeza chini ya
mamlaka ya mwanaume. Unaweza
kumshauri hata kumkosoa mwanaume sirini
kwa upendo na hekima ya hali ya juu.

Leo tuna wasichana wengi wajinga
wasioambilika wala kushikika, tena wenye
dhamira mbaya ya kwamba hawawezi kuwa
chini ya mamlaka ya mwanaume, tena
hawataki kunyimwa uhuru wao.

Mithali 21:9 "Ni afadhali kukaa kwenye
pembe ya darini, Kuliko katika nyumba
pana pamoja na mwanamke mgomvi.*



Wapo wasichana ambao kwa namna tu
wanavyoishi, vijana wengi wa Kkiume
wanajiuliza ikiwa watakuwa salama baada
ya kuoa aina hii ya wasichana, na wengi
wanaishia kukimbiwa na kuachwa.

Ushauri wangu ni huu, maadamu Mungu
amekuumba msichana hebu tulia kwenye
asili na uhalisia wa mwanamke. Inavutia
sana na inamtukuza Mungu ikiwa Msichana
atabaki kuwa Msichana na Mvulana atabaki
kuwa Mvulana. Kuna baraka, kibali na
mafanikio unapokaa kwenye asili, nafasi na
kusudi lako kama mwanamke. Migogoro na
shida nyingi leo zinatokana na watu
kukimbia kwenye asili na nafasi zao, Acha
Mwanaume  awe Mwanaume NA
Mwanamke awe Mwanamke.



ANAPENDA MITEREMKO,
HAPENDI UTAMU WA JASHO!

ZOOR

ila  wakati ambao  Mungu
anaponipa fursa ya kuzungumza na
mabinti, huwa nawaambia VYA

BURE VINA GHARAMA kuliko VYA
KULIPIA." Ni asili ya mwanamke
kupokea, ila hatakiwi kupokea kila Kkitu
kutoka kwa kila mtu tena kila muda.
Kinachowagharimu  wasichana  wengi
wajinga mpaka kujikuta wanakuwa
Watumwa wa watu, ni UVIVU na kupenda
MITEREMKO.

Mithali 6:6 ""Ewe mvivu, mwendee chungu,
Zitafakari njia zake ukapate hekima."



Na wanaume wengi wamekuwa wakitumia
vizuri sana huu UJINGA wa Wasichana wa
leo. Atakuja mwanaume atakupa kila
unachotaka lakini  mwisho wa siku
atakutumikisha MWILI WAKO ataijeruhi
NAFSI yako, na utajikuta unaambulia
maumivu makali yaliyosababishwa na
wewe kupenda MITEREMKO.

Ni vizuri sana ukianza kubadili namna
unavyoishi, yaani mtindo wako wa maisha,
jitahidi kujidhibiti uanze kuishi kulingana na
uwezo na uhalisia wa maisha yako. Acha
kupenda na kulazimishia kuishi maisha
usiyo na uwezo nayo. TAMAA mbaya
imewagharimu Wasichana wengi wajinga.
Na kwa taarifa yako UTAMBULISHO
wako halisi, haupo kwenye vitu
unavyomiliki ama mtindo wa maisha
unaouhangaikia. UTAMBULISHO wako



halisi ni vile unavyojiona na
unavyojiangalia, Achana kabisa na maisha
ya kuwafurahisha watu wakati moyoni
unajihukumu.

Mithali 12:24 ""Mkono wa mwenye bidii
utatawala, Bali mvivu atalipishwa kodi.""

Hakuna furaha na amani toshelevu kama
KUMILIKI vitu na KUISHI maisha ambayo
umeyatafuta kwa jasho lako. Yaani mtoto
wa kike umefanya juhudi na jitihada, kwa
kufanya kazi halali kwa mikono yako
mwenyewe NA ukapokea ujira halafu sasa
ndio unatanua nao mjini. Umejishughulisha
kwa bidii, ukajipatia faida, kisha unatumia
sehemu ya faida kujinunulia simu Kkali,
kujinunulia viwalo vya maana, umejinunulia
gari lako ama umejijengea nyumba yako.
Huu unaitwa UTAMU WA JASHO lako, na
ladha yake ni tamu kuliko vitu vya
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mteremko ambavyo unaweza kunyanyasiwa
usiku na mchana na bado usipate amani

navyo.

Ondokana na UJINGA wa kupokea pokea
vitu ambavyo hujavitolea jasho, kama upo
tayari kuthaminishwa thamani ya mwili
wako na vitu vinavyopita, basi ENDELEA
kupokea. Ila tambua hakuna aliyewahi
kukimbia mbio kali kwenye mteremko na
akabaki salama. Mungu hubariki kazi ya
mikono yetu, kufanya KAZI kuna maumivu
yake, ila hayo maumivu hugeuka furaha
wakati wa mavuno.

Zaburi 1265 “Wapandao kwa machozi
Watavuna kwa kelele za furaha.”

Hii ni tofauti na wepesi unapopokea vya
bure ila baadae MAUMIVU yanakuwa
makali na ya kudumu wakati unavilipia.
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"NOTHING goes for NOTHING! **

Chukua HATUA, fanya BIDII, Umiliki vya
KWAKO!



ANANG'ANG'ANIA
KUKIMBIZANA NA MITINDO
NA UMAARUFU!

ZOCR

ila. mmoja wetu ameumbwa kwa
Knamna ya pekee, hivyo kila mmoja

ni wa pekee. Dunia ina watu zaidi
ya Bilioni 7 ila hakuna wa kufanana na
wewe. Na alichokuleta Mungu kufanya
duniani ni wewe peke yako unaweza
kufanya, na ndio maana aliruhusu uzaliwe,
na amekulinda mpaka leo unaishi. Hivyo
hauna sababu yoyote ya kujilinganisha au
kujifananisha na mtu yeyote hata kama
mmezaliwa nae mapacha, sikiliza;

Wafilipi 2:3 ""Msitende neno lo lote kwa
kushindana wala kwa majivuno; bali kwa



unyenyekevu, kila mtu na amhesabu
mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake. **

Dunia tunayoishi leo imejaa mambo lukuki
mapya kila inapoitwa leo, kila siku
linagundulika jambo jipya halikadhalika na
vitu vipya.

Ukiwa  Msichana  Mjinga  utataka
ukimbizane na kila aina ya mitindo ya
mavazi na maisha yanayoibuka kila leo. Na
kwa kufanya hivi bila shaka utapoteza
muelekeo wa maisha yako. Ni vizuri
kwenda na wakati ila inahuzunisha ikiwa
wakati utakupelekesha kwenye kila jambo.

Na kiukweli sio kila jambo linaloibuka jipya
iwe mtindo au chochote litakufaa ama ni
lazima ukimbizane nalo. Kuna mengine
yaache tu yapite mbali nawe, mengine
yaache yaende, na mengine yaone tu kwa



wengine.  Isipokuwa  yale  ambayo
yanaendana na NDOTO/ MAONO yako
kwa faida, komaa nayo.

Mara nyingi Wasichana wengi wajinga,
hukimbizana na mitindo mipya ili kujitafutia
umaarufu, yaani ajulikane na kila mtu na
ajione yeye ni bora na wa thamani kuliko
wengine. Huku ndiko kunaitwa kutaka
UMAARUFU.

Mithali 3:30 ""Usishindane na mtu bila
sababu, Ikiwa hakukudhuru kwa lo lote.""

Wasichokijua wengi UMAARUFU una
gharama na hasara kubwa kuliko faida. Na
ni heri UMAARUFU unaokujia wenyewe
kuliko ule wa kuutafuta. Umaarufu una tabia
ya kukuondolea uhuru binafsi. Na ukikaa
vibaya baada ya muda umaarufu ni fedheha.



Ushauri wangu ni ACHA MASHINDANO
yasiyo na maana, ACHA KUJITUTUMUA
kwa mambo usiyo na uwezo nayo. Kama ni
kutambulika ACHA BWANA
atakutambulisha mwenyewe, kama ni
kuinuliwa ACHA BWANA Akuinue
mwenyewe. Biblia inasema MUNGU
humwinua mnyonge kutoka mavumbini na
kumketisha pamoja na Wakuu. Na ni Heri
kuinuliwa na BWANA kuliko
kuwatumainia wanadamu.

Mungu akupe HEKIMA Msichana, ya
kukabili changamoto za Mitindo na
Umaarufu katika Jina la Yesu!.



MPAKA LEO HAJUI KWAMBA
SHULE SIO LAZIMA
KUAJIRIWA.

ZOCR

l 'kiwachukua Wasichana Saba leo
wanaosoma aidha sekondari au
chuo, na ukiwauliza kwanini

wanasoma wanachosoma kwa bidii? Sita

kati yao watakwambia wanasoma ili

wafaulu vizuri KISHA waajiriwe, wawe na

kazi na mshahara mzuri, na hatimaye maisha
mazuri. Ni msichana asiye mjinga tu
anayeelewa kwamba kwa dunia ya leo suala
la AJIRA ( kuajiriwa ) limekuwa fumbo na
kitendawili Kisichoteguliwa kwa urahisi.

Ule msemo wa SOMA MWANANGU

UAJIRIWE karibu unakwenda kupitwa na

wakati na kupotea jumla.
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Nimewaona Wasichana wengi waliopoteza
MWELEKEO na TUMAINI la maisha mara
baada ya kumaliza vyuo na kusota mtaani.
Na ndio maana kwa dunia ya leo
nimehesabu kuwa ni ujinga ikiwa kuna
msichana anayesoma akiwaza kuajiriwa
peke yake. Na tatizo la ukosefu wa ajira ni
tatizo la kidunia, wala si la Tanzania peke
yake. Hekima inatutaka kuona hatari mbele
na kuanza kuikabili mapema kabla
hatujaifikia.

Kusoma kuzuri sana, ni muhimu na
kunapendeza. Ajira nayo sio jambo baya
kiukweli, huko nyuma ajira zilikuwa nyingi
na wazi sana, kwa maana wasomi walikuwa
wachache na mabhitaji yalikuwa makubwa
sana. Lakini leo kila familia ina kijana aidha
mwenye shahada au walau stashahada. Kwa
mwaka maelfu ya vijana wanahitimu vyuo



vikuu katika kada mbalimbali. Na
wanaostaafu ni wachache NA mahitaji
serikalini na kwenye sekta binafsi ni
madogo sana. Kwa sababu hii ni lazima
ushtuke mapema na uchukue hatua. Ni
muhimu ujiandae Kkifikra, kimtazamo na
kivitendo ili kukabiliana na hali ya ukosefu
wa ajira. Soma kwa bidii na kwa kiwango
unachotaka ILA jiandae Kkujitengenezea
ajira yako binafsi, hii inaitwa KUJIAJIRI.

Mtaani kuna fursa kibao na uhitaji ni
mwingi sana, Mtaji na Rasilimali tayari ni
wewe mwenyewe. Kikubwa tambua
unahitaji kuja na WAZO litakalokutoa
kimaisha kwa kuwa suluhisho la hitaji/
tatizo flani miongoni mwa jamii. Kumbuka
sio lazima utakachokifanya kiendane na
ulichosomea/ unachosomea kwani Kwa
mfano  kuna msomi wa shahada flani



alivyohitimu alikuja mtaani na kuanza
kuuza UJI, mwingine MATUNDA,
mwingine JUISI, mwingine amekuwa
MKULIMA hodari, mwingine
MUONGOZAJI SHEREHE (MC) na
mwingine huduma za UDOBI mtaani. NA
wengine wakaweka shahada zao mfukoni na
kuamua kutumia VIPAJI vyao kutengeneza
pesa mtaani. Kwa taarifa yako mambo ya
kufanya ni mengi kuliko unavyofikiria,
suala ni uamue kuanza KUONA.

Nimesema nikuondoe huu UJINGA bhana,
usije kusema LAITI ningelijua. Kakako
nimeona nikwambie mapema, usije ukasota
mtaani huku ukilaumu serikali, dada zako
wengi walitamani wangeyafahamu haya
mapema ila ndio hivyo.



ANADHANI WAZAZI
WAMEPITWA NA WAKATI !

R



oja kati ya tabia mbaya na za
ajabu sana nilizoziona kwa
Msichana Mjinga ni kudharau
wazazi wake na kudhania wamepitwa na
wakati. Wasichana wengi wa leo hasa
ambao wameenda shule kidogo hata ambao
wamepata kafursa cha kuishi mijini,
wamekuwa na tabia ya kuwadharau,
kutowasikiliza na kuwachukulia poa wazazi.

Mithali 30:17 "*Jicho la mtu amdhihakiye
babaye, Na kudharau kumtii mamaye;
Kunguru wa bondeni wataling'oa, Na
vifaranga wa tai watalila.

Maandiko Matakatifu yanasema kwa uwazi
sana ya kwamba mtu wa aina hii hawezi
kubaki salama,wengi wao wanakosa baraka
na hatimaye wanakosa muelekeo mzuri
kimaisha.



Yapo mambo mengi sana ambayo wazazi
wamekuwa wakiwaonya, wakiyakemea,
wakiyakosoa na kuwaelekeza watoto wao
wa kike, lakini wengi wao wamekuwa
wakiyadharau na kuyapuuza. Nisikilize
binti, haijalishi umesoma, umeumbika au
una ujanja wa Kiasi gani, Wazazi au Walezi
wako wanayajua maisha na dunia kuliko
wewe kwa taarifa yako. Ndio maana Mungu
akasema ;

Waefeso 6:2,3 ""Waheshimu baba yako na
mama yako; amri hii ndiyo amri ya kwanza
yenye ahadi, Upate heri, ukae siku nyingi
katika dunia. ™

Ukifanikiwa kutia bidii katika kuwaheshimu
wazazi wako, Neno la Mungu linasema ya
kwamba nyuma yake kuna ahadi toka kwa
Mungu ya kubarikiwa na kuongezewa siku
za kuishi hapa duniani.
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Msichana Mjinga hajui AHADI
inayoambatana na kuwaheshimu wazazi
wake, yaani hapa haijalishi wazazi
wamesoma au hawajasoma, wanajua au
hawajui, ni maskini au matajiri. Ishu hapa ni
kwamba JIFUNZE na tia bidii kuwasikiliza,
kuwaheshimu na kuwathamini wazazi
wako. Ukielekezwa jambo na Baba au
Mama au Mlezi wako, Weka umakini
mkubwa katika hilo. Msichana mjinga
hudhani kwamba labda kwa sababu
amesoma kuliko wazazi wake, basi kila
analofanya  yuko sahihi.  Maandiko
yanasema hivi;

Mithali 14:12 "'lko njia ionekanayo kuwa
sawa machoni pa mtu, Lakini mwisho
wake ni njia za mauti. **

Na ndio maana, licha ya wasichana wengi
kusoma vizuri na kufaulu masomo shuleni
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au vyuoni bado wana ujinga mwingi tu.
Unakuta msichana kimuonekano na kielimu
yupo vizuri sana, ila bado anakwama
kwenye mambo mengi sana. Matokeo yake
wengi  wanaishia  kuchezewa, wengi
wanaishia kuhangaika na maisha, na zaidi
wengi wanafanya mambo mengi yasiyofaa.
Ipo siri kubwa na ahadi ya ki Mungu katika
kuwaheshimu wazazi wako, wanaweza
wasiwe sahihi kwenye Kkila jambo ILA
jifunze kuwatii kwa hekima wasijisikie
vibaya. Mara zote wazazi wetu hufanya
mambo ili kututakia mema.

Nakuombea wewe uliyekengeuka ambaye
husikii la Mama wala Baba, Mungu
akurejeshe katika heshima na adabu kwa
wazazi wako. Na kama uliwakosea heshima,
rudi nyumbani waangukie waambie wazazi
wangu nimekosa naomba mnisamehe.



Mithali 4:3 ""Maana nalikuwa mwana kwa
baba yangu, Mpole, mpenzi wa pekee wa
mama yangu. "'

Ninajua pia wapo ambao walikosewa na
wazazi wao kwa namna moja au nyingine,
tafadhali naomba sikiliza kwa umakini sana.
Chukua hatua, fungua moyo wako na
wasamehe kabisa, sahau kila jambo baya
walilokukosea na ANZA NAO UPYA. Zipo
baraka, Ipo ahadi, Kuna furaha na Amani
isiyo ya kawaida katika mahusiano bora na
mazuri na wazazi wako.

Msichana eeh, tambua leo kwamba Mungu
ndiye alitaka, na aliwaamini hao wazazi
wako kukuleta duniani. Hauna cha kubadili
ili hao wasiwe wazazi wako, unao uchaguzi
mmoja tu wa kuwakubali, kuwapenda,
kuwaheshimu na kuwashukuru ili upate



Heri na siku nyingi za kuishi duniani.
UCHAGUZI NI WAKO.

Aliyetangulia Katangulia. Na sikiliza,
hakuna aliyewahi kuwadharau wazazi wake
na AKABAKI SALAMA. Pona huo
UJINGA katika Jina la Yesu.

ANAAMINI ZAWADI NA
MAWASILIANO NDIO ISHARA
TOSHELEVU YA UPENDO.
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Naomba nianze na kauli hii muhimu sana
"HAUWEZI KUPENDA bila KUTOA, ila
sio kila KUTOA ni ISHARA YA
UPENDO." Kama kila  msichana
angeielewa hii kauli na ikamwingia akilini
na akaifanyia kazi, basi tungekuwa na
Wasichana  wachache sana  ambao
wangedanganyika.

Lakini cha kustaajabisha leo tuna maelfu ya
mabinti ambao unapojaribu kuwauliza kwa
nini wanaamini kwamba wanaume walionao
kwenye mahusiano wanawapenda,
watakachokujibu ni kwa kuwa ananijali,
ananipa kila ninachokitaka na haachi
kuwasiliana na mimi. Wasichojua kuhusu
haya ni hiki hapa, sio kila KUTOA na sio
kila KUWASILIANA ni ishara toshelevu ya
UPENDO.



1 Wakorintho 13:3 "Tena nikitoa mali
zangu zote kuwalisha maskini, tena
nikijitoa mwili wangu niungue moto, kama
sina upendo, hainifaidii kitu."'

Maandiko yanaonyesha kwamba UPENDO
ni zaidi ya KUTOA, na kwa maana rahisi ni
kwamba mtu anaweza KUTOA bila
UPENDO. Mara nyingi ndani ya UPENDO
kuna msukumo wa KUTOA, lakini hiyo
haimaanishi kila KUTOA maana yake ni
KUPENDA. Na nikutoe ujinga leo, moja
kati ya tabia za UPENDO ni, UPENDO
hautafuti mambo yake au hauangalii
matakwa yake. Sasa sikiliza mvulana /
mwanaume yeyote anayekutamani, daima
atakuwa tayari kukupa chochote kulingana
na uwezo wake ili tu akushawishi APATE
ANACHOKITAKA kwako ( mwili wako ).
Atakubembeleza, Atakujali, Atakudekeza,



Atakutafuta kila wakati kukujulia hali,
atakununulia  chochote nasema tena
chochote ili tu APATE MWILI WAKO na
atimize tamaa zake. Na ndio maana wengi
wa wasichana mara tu baada ya kutoa miili
yao sadaka kwa wanaume wanaodhania
kwamba wanawapenda, ghafla mawasiliano
na zawadi zikaanza kupungua na hatimaye
zikaisha kabisa.

Usiendelee kujidanganya na vizawadi hivyo
wala mawasiliano ya mara kwa mara. Hivi
havitoshi kupima UPENDO WA KWELI,
kuna mambo muhimu zaidi ya hayo ambayo
tunaweza kuhesabu kama viashiria vya
UPENDO wa KWELI. Kwa mfano,
Mwanaume ambaye anajali na anaheshimu
MAHUSIANO vyako na Mungu yaani
hakusukumi kwenye DHAMBI,
MWANAUME anayeheshimu NDOTO,



MISIMAMO na MIPAKA uliyomuwekea,
MWANAUME ambaye yuko tayari
kukusubiri na kusubiri muda sahihi wa tukio
sahihi. MWANAUME anayekukemea na
kukurekebisha unapokosea, MWANAUME
anayetaka kukuona unakuwa salama Kkila
wakati. MWANAUME anayejali na
anayethamini MAMBO YAKO,
MWANAUME mwenye malengo na ratiba
zinazoeleweka na wewe TENA asiyejivuna.
Sauti INATOSHA?

HAJUI HARUSI NI TUKIO NA
NDOA NI AGANO.

R



wenye fikra za Wasichana wengi

leo unapowauliza kuhusu

KUOLEWA, utashangaa wengi
wao wanavyoelezea vile watakavyovaa
magauni mazuri na ya Kkisasa tena ya
gharama kubwa katika sherehe zao za
kitchen party, Sendoff na Harusi.
Utashangaa zaidi anapoanza kuelezea
muonekano wake na namna atakavyoingia
ukumbini, namna atakavyotoa kisauti flani
amaizing kanisani kwenye ahadi ya ndoa,
vile atakavyopokea mizawadi ukumbini NA
namna atamtambulisha Hubby wake.

Mwisho wa siku unakuja kugundua
kwamba wengi ni wajinga, na ndio maana
wanajiandaa zaidi na HARUSI kuliko
NDOA.

Mwanzo 2:24 "Kwa hiyo mwanamume
atamwacha baba yake na mama yake naye
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ataambatana na mkewe, nao watakuwa
mwili mmoja. ™

Harusi ni sherehe na tukio la siku moja,
lakini Ndoa ni Agano la Kuishi na mumeo
mpaka kifo kitakapowatenganisha. Na ndio
maana Wasichana wengi wanafanikiwa sana
kwenye harusi, na wanafeli sana kwenye
Ndoa. Unajua ni kwa nini? Ni kwa sababu
waliweka nguvu kubwa kwenye maandalizi
kwa ajili ya Harusi na kudharau maandalizi
ya Ndoa. Wengi hata leo wanajua sana
kuhusu Harusi ila hawajui kabisa kuhusu
Ndoa.

Ni  muhimu uanze sasa kudhamiria
kuondoka kwenye kundi la wasichana
wajinga wanaowekeza nguvu kwa ajili ya
Harusi badala ya Ndoa. Unajua baada ya
Tukio yaani HARUSI, kinachobaki na
kudumu ni Agano yaani NDOA. Msichana
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mwenye hekima huanza kujifunza kwa bidii
kuhusu NDOA kabla ya kuamua kuingia
kwenye ndoa. Ni vizuri uelewe kwa kina
nini maana ya NDOA , nini maana ya
KUOLEWA, pia ujue MKE ni mtu wa aina
gani. Yaani uelewe MAANA, NAFASI,
MAJUKUMU na WAJIBU wa kuwa MKE
wa mtu, na MAMA wa Watoto.

Wengi ambao hawakuchukua muda na
nafasi ya  kujifunza haya, wamekuwa
mizigo na kikwazo kwenye NDOA zao.
Waliolewa kwa mbwembwe na bashasha,
ila sasa wamepoa wanatamani siku zirudi
nyuma. Ninakuombea Neema ya Mungu na
AKkili nzuri ili uwe tayari KUJIFUNZA kwa
kusoma vitabu sahihi vinavyohusu NDOA,
pata nafasi ya kujifunza kwa kuuliza
waliotangulia na angalau wamefanikiwa
kwenye NDOA, hudhuria mafundisho na



semina za maandalizi ya Ndoa za Kikristo,
soma NENO LA MUNGU, na usiache
KUOMBA ili Mungu akupe Neema ya kuwa
MKE MWEMA na kukupa MUME
MWEMA.

NDOA sio mbwembwe za HARUSI, NDOA
ni zaidi ya harusi, NDOA ni zaidi ya
KUOLEWA, NDOA ni zaidi ya TENDO
LA NDOA, NDOA ni zaidi ya kuzaa
WATQOTO.

Wekeza kwenye NDOA na sio HARUSI
peke yake.

HAJUI MWANAUME NI KAMA
MICROWAVE!
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aima nimekuwa nikiwaambia

Wasichana kila mahali

ninapokutana  nao kwamba
TRUST NO MAN 100%  yaani
USIMUAMINI MWANAUME YEYOTE
kwa 100%. Na huwa nawasisitiza hivi hata
kama ni Baba yako mzazi, hata kama ni
nabii wako, Mjomba wako, sijui nani wako,
ACHA KABISA, badala yake JIHAMI kila
wakati na faragha na  mazingira
yasiyoeleweka yaani mazingira hatarishi.

Sisemi haya kwa kukurupuka, ninayo
mifano na shuhuda za kutosha, kwa miaka
hii zaidi ya 11 ambayo nimekuwa
nikiwahudumia mabinti na vijana.Ninazo
shuhuda za mabinti waliojikuta wamebakwa
au kulazimishwa au kutishwa au
kushawishiwa na Baba zao wa kuwazaa,



Wachungaji wao na orodha inaendelea na
kuendelea.

Sikilizeni Wasichana, tena sikilizeni kwa
makini sana. Ninajua wengi wenu
mmeshawahi kutumia, kuona ama kusikia
kile kifaa kinachotumika kupasha chakula
kwa haraka sana kinachoitwa
MICROWAVE kwa lugha ya kigeni. Basi
moja ya tabia ya kile kifaa ni kupasha moto
kwa haraka sana unapowasha tu, na pia ni
kukata moto kwa haraka sana unapozima tu.
Sasa halikadhalika tamaa ya ngono kwa
wanaume, huwa inawaka kwa haraka sana
kulingana na mazingira bila kujali sana ni
nani na nini Kitatokea baada ya hapo.
Matamanio ya tendo hili (SEX ) kwa
wanaume lina nguvu isiyoweza elezeka kwa
urahisi, na ndio maana Daudi alipomuona
mke wa Huria anaoga alishindwa kujizuia,



na Yusufu alipotaka kulazimishwa na mke
wa Potifa alikimbia.

Sikiliza Binti, unaweza kujikuta unafanya
au unafanyiwa jambo la ajabu sana na mtu
usiyetegemea na uliyemuamini kupitiliza
kisa tu tayari anaitwa MWANAUME.
Wengi wa Wanaume ile tamaa ikiwashika
hasa kwa mazingira uliyomtengenezea au
mliyotengeneza kwa pamoja huwa hajali
nini kitatokea atataka tu amalize tamaa yake
kwanza.

Sehemu kubwa ya ubongo wa mwanaume
inawaza tendo hilo (SEX ), Epuka sana
kuvaa mavazi yanayoonyesha maumbile
yako na jiweke mbali na mazingira hatarishi
kwako. Usije kusema Bro hakuniambia,
maana ndio nakuambia sasa. Ila kama
unataka mwenyewe sasa hiyo ni juu yako ila
kumbuka MAJUTO NI MJUKUU.
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Mnakumbuka nilisema kwamba
MICROWAVE huwa inakata moto haraka
pia?, ndio maana mwanaume akimalizana na
wewe anakuwa kama hakutaki wala
havutiwi tena na wewe Kivile, na isitoshe
anaanza kujuta ama kukulaumu na
mwingine anakufukuza kabisa. Na wengi
wenu hii imewaumiza sana.

NISIKILIZE tena TRUST NO MAN
100%b, EPUKA MAZINGIRA
HATARISHI!



HAJUI KWA MWANAUME
NGONO NA UPENDO
HAVIHUSIANI.

ZOCR

wa Mwanaume NGONO ni
NGONO, na UPENDO ni
UPENDO, yaani hakuna

mwingiliano wala mahusiano.
Niwarahisishie  zaidi, yaani ni hivi
MWANAUME anaweza kufanya NGONO
na msichana yeyote mahali popote na sio
lazima awe amempenda.

Yaani usijidanganye eti kwa kuwa
anakutaka ndio anakupenda, shauri yako na
ujinga wako. Mwanaume anaweza kuvutiwa
na rangi yako, na muonekano wako na
akakutaka kingono tu na si vinginevyo.



Najua inakuwa ngumu kidogo kunielewa
kwakuwa kwa mwanamke NGONO na
UPENDO vinahusiana kwa karibu sana.
Achilia mbali wale wanaofanyia biashara
miili yao, hakuna msichana yupo tayari
kulala na mwanaume asiyempenda. Kwa
mwanamke Upendo na Ngono vinaendana
bega kwa bega yaani ni mapacha. Na ndio
maana akili zenu huwa zinafikiri na kwa
mwanaume ni hivyo hivyo pia. Hii ndio
sababu wengi wa mabinti huwa wanaishia
kuumia, kwa sababu yeye alifanya kwa
kupenda kumbe kwa mwanaume ilikuwa ni
suala la kumaliza tamaa zake. Weka akilini
hiyo, na ujinga ukutoke.

Na wale ambao huwa mnajidanganya kwa
kudanganywa pia na wanaume kwamba eti
ukimpa PENZI ndio atakupenda zaidi,
naamini mmeshapata majibu yenu kamili.



Yaani hata kama ungemfanyia nini
kitandani, kama hakupendi atakupa tu
maneno ya danganya toto ya kukutia moyo.
Na atakuwa anakukumbuka na anakutafuta
anapopata tamaa ya Ngono. Kwa maana
nyingine kwake unakuwa kama KIFAA
CHA STAREHE tu.

Na ndio maana sio sahihi kujilengesha mwili
wako kwa mwanaume ili akupende AMA
wengine wanajibebesha na mimba kabisa eti
ili waolewe. Mwisho wa siku wengi
wanakula hasara, na matokeo yake wanalea
watoto kwa tabu kubwa sana. Tulizana na
Mwamini Mungu, Wewe ni wa thamani,
Mwili wako ni Hekalu la Roho Mtakatifu,
Kesho yako imehakikishwa na Mungu
mwenyewe, ACHA PAPARA.



Acha tu niishie hapa, kuna ambao wanaumia
na UKWELI huu, Acha nisichome hii
sindano zaidi.



ANAAMINI HAWEZI KUISHI
BILA MTU FULANI.

ZOOR

l 'shasikiaga wale mabinti  wa
SIWEZI KUISHI BILA WEWE au
wale wa BILA YA WEWE

MAISHA YANGU HAYANA MAANA au

wale wa BILA WEWE BORA NIFE.

Achana sasa na wale wa Wewe ni KAMA

HEWA NINAYOVUTA, MAJI

NINAYOKUNYWA na CHAKULA

ninachokula. Yaani bila huyo mtu hakuna

UHAI na of course HAKUNA MAISHA.

Nimewabhi kusikia kuna ambao walipopigwa
Kibuti WALIKUNYWA SUMuU
wakawahiwa na maziwa, na kuna wengine
waliojiachia gorofani na sasa hawana



miguu. Na wapo ambao waliacha vyuo,
wengine waliachia mitihani katikati, na
wengine wakanywa mikojo yao
wakijiapisha HAWATAPENDA tena. Kila
mmoja just kulingana na kiwango cha
UJINGA na UPUMBAVU wake.

Yeremia 17:7,5 " Amebarikiwa mtu yule
anayemtegemea BWANA, Ambaye
BWANA ni tumaini lake. BWANA asema
hivi, Amelaaniwa mtu yule amtegemeaye
mwanadamu, Amfanyaye mwanadamu
kuwa kinga yake Na moyoni amemwacha
BWANA. ™

Kama kuna ujinga duniani ni KUMPENDA
mtu kuliko UNAVYOJIPENDA wewe,
Biblia inasema MPENDE jirani yako kama
nafsi yako. Kuharibu maisha yako sababu ya
mtu mwingine ni Kiwango cha juu sana cha
UJINGA. Kuna mabinti wanadhania
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kwamba MAPENZI yalianzia kwao, bila
kufahamu kwamba yalianzia bustani ya
Edeni. Ujinga zaidi ni kuweka TUMAINI /
IMANI yako kwa mwanadamu
anayebadilika ndani ya sehemu ya sekunde
KULIKO Mungu asiyebadilika ambaye
Yeye ni Yeye yule JANA, LEO na hata
MILELE na amesema hana kigeugeu.

Wengi wenu mnaumizwa na mapenzi na
mahusiano maana mmeweka tumaini na
imani kwa wanaume kuliko kwa Mungu.
Mnawatii na kuwasikiliza sana boyfriends
zenu kuliko kumtii na kumsikiliza Mungu.
Na ndio maana siku mkiachwa mnawaza
kufa tu, unajua ni kwa nini AMELAANIWA
mtu anayemtegemea mwanadamu. Laana
inawala ahahahaha BADILIKENI.

Zipo faida, Zipo baraka, Ipo amani, Ipo
furaha, Upo utulivu kwenye kumtegemea na
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kumtumaini  Mungu. Ondokana na
usumbufu, msongo wa mawazo, maumivu
na kuchanganyikiwa kwa kumkabidhi Yesu
maisha yako na kumuamini ya kwamba
Yeye ni kiongozi wa MAISHA yako.

Mapenzi ya kweli na matamu yanapatikana
ndani ya YESU, Mume mwema na
mwaminifu  anapatikana kwa YESU.
Anakuita leo kwa upole, Anakuita sasa
AKUPUMZISHE na vibuti, usaliti na
utumwa wa MAPENZI na NGONO NJOO
KWAKE SASAL.



OMBA NA MIMI MAOMBI
HAYA;

ZOOR

kiwa Umekisoma Kitabu hiki, na kuna

I namna ambayo umegundua haukuwa

sahihi NA Ungelipenda leo kumkabidhi

Yesu Maisha yako ili awe BWANA na

MWOKOZI wako, Omba SALA hii pamoja
nami;

EEH MUNGU BABA KATIKA JINA LA
YESU, NIMEUONA WEMA WAKO NA
MKONO WAKO KUPITIA
MAFUNDISHO YA KITABU HIKI.

MEAMUA KUKUPOKEA YESU UWE
BWANA NA MWOKOZI WA MAISHA
YANGU. NINATUBU DHAMBI
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ZANGU ZOTE NILIZOTENDA
MBELE YAKO KWA DAMU YA
YESUL!. NINAKUPOKEA YESU
MAISHANI  MWANGU KUANZIA
SASA NA HATA MILELE. ROHO
MTAKATIFU KARIBU MAISHANI
MWANGU, NIONGOZE NA
NIFUNDISHE KATIKA KWELI YOTE,
AMINA.”

Ikiwa umeomba Maombi haya pamoja
nami, nichukue nafasi hii  kipekee
kukuomba utujuze yale ambayo Mungu
ametenda kwako kwa 0752307008 /
0715307008.

HONGERA KWA KUOKOKAL.
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